สายไฟเบอร์แบบ OUTDOOR ARMORED OPTICCABLE High Density Polyethylene(HDPE) Low Smoke Zero Halogens(LSZH)

Fiber Optic Cable Outdoor Armored Cable

  • ปกติสายใยแก้วนำแสงที่ติดตั้ง Outdoor จะมีฉนวนภายนอกที่ทำจากสาร PE ซึ่งสามารถทนกรดด่างและสภาพแวดล้อมได้ดี แต่เมื่อนำไปฝังดิน (Direct Burial) อาจประสบปัญหาการถูกของมีคมที่ขุดหรือเจาะลงไปทำให้ชำรุดได้ ดังนั้นสายที่ฝังใต้ดินส่วนใหญ่มักจะมีเกราะป้องกัน (Armored) และที่นิยมที่สุดได้แก่ Corrugate Armored Steel (เหล็กเป็นลูกคลื่น) ผู้ติดตั้งบางรายอาจจะนำสาย Outdoor/Armored มาเดินลอยหรือวางบน Cable Leader, Wire Way, Cable Tray ได้ ซึ่งจะช่วยป้องกันสัตว์กัดแทะ (Rodent) ได้ดี

ความหมายของคำย่อ
  • Armored = เกราะป้องกัน
  • Direct Burial = ฝังดินเปลือย

50/125 um MM (Multimode) Outdoor with Corrugate Armored Steel, Direct Burial Cable
Link PNDescriptionPackingPrice
UFC5604 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 4 Core, MM 50/125 Direct Burial 1,000M* -call-
UFC5606 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 6 Core, MM 50/125 Direct Burial 1,000M -call-
UFC5612 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 12 Core, MM 50/125 Direct Burial 1,000M -call-
UFC5624MAD Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 24 Core, MM 50/125 Double Jacket 2,000M* -call-


60.5/125 um MM (Multimode) Outdoor with Corrugate Armored Steel, Direct Burial Cable
Link PNDescriptionPackingPrice
UFC6604 Link Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 4 Core, MM 62.5/125 Direct Burial 2,000M* -call-
UFC6606 Link Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 6 Core, MM 62.5/125 Direct Burial 2,000M* -call-
UFC6612 Link Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 12 Core, MM 62.5/125 Direct Burial 2,000M* -call-


9/125 um SM (Singlemode) Outdoor with Corrugate Armored Steel, Direct Burial Cable
Link PNDescriptionPackingPrice
UFC9604 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 4 Core, SM 9/125 Direct Burial 2,000M* -call-
UFC9606 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 6 Core, SM 9/125 Direct Burial 1,000M -call-
UFC9612 Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 12 Core, SM 9/125 Direct Burial 1,000M -call-
UFC9624MAD Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 24 Core, SM 9/125 Double Jacket 2,000M* -call-


50/125 um XG (10G) Fiber Optic Outdoor with Corrugate Armored Steel, Direct Burial Cable
Link PNDescriptionPackingPrice
UFC5604XG Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 4 Core, XG 50/125 Direct Burial 2,000M* -call-
UFC5606XG Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 6 Core, XG 50/125 Direct Burial 2,000M* -call-
UFC5612XG Fiber Optic Cable Outdoor/Armored , 12 Core, XG 50/125 Direct Burial 2,000M* -call-

 


  • link-ufc5304xg-outdoor-indoor-all-dielectric-4-core-lszh-fr-multimode-om3-xg-50125-m.jpg
    Fiber Optic Cable Outdoor / Indoor จากการติดตั้งสาย Outdoor ของประเทศไทย ส่วนใหญ่จะเดินสาย OUTDOOR จากภายนอกและเดินเข้าภายในอาคารซึ่งผิดข้อกำหนดของมาตรฐานสากล กล่าวคือ สาย Outdoor...

  • จำหน่ายสาย Fiber Optic  ยี่ห้อ LINK,DRAKA รับผลิตและจำหน่ายสายไฟเบอร์ออฟติก single mode(SM) และ Multimode(MM) หลายแกน ทั้งสายแบบ Dropwire,Figure8   เคเบิ้ลใยแก้วนำแสง  OUTDOOR FIG 8 CABLE  - สายพร้อมสลิง 7 เส้น เหมาะงานเดินลอยอากาศ เคเบิ้ลใยแก้วน (17).jpg
    จำหน่ายสาย Fiber Optic single mode(SM) และ Multimode(MM) หลายแกน ทั้งสายแบบ Dropwire,Figure8เคเบิ้ลใยแก้วนำแสง OUTDOOR FIG 8 CABLE - สายพร้อมสลิง 7 เส้น เหมาะงานเดินลอยอากาศเคเบิ้ล...

  • images (31).jpg
    Fiber Optic Outdoor Drop Wire Cableปัจจุบันการใช้งานการสื่อสารมีความจำเป็นที่ต้องเดินสายสัญญาณระยะทางยาวๆ ซึ่งต้องใช้สาย Fiber Optic เป็นสัญญาณหลักและการติดตั้งจริงมักต้องเดิน Outs...

  • images (22).jpg
    สายใยแก้วนำแสงที่ติดตั้ง Outdoor จะมีฉนวนภายนอกที่ทำจากสาร PE ซึ่งสามารถทนกรดด่างและสภาพแวดล้อมได้ดี แต่เมื่อนำไปฝังดิน (Direct Burial) อาจประสบปัญหาการถูกของมีคมที่ขุดหรือเจาะลงไป...

  • SPK-12SCUPC400.gif
    Fiber Optic Cable Indoor Type Multimode - Singlemodeความหมายของชื่อเรียก F.O = คำย่อของ Fiber Optic MM = Multimode เป็นชนิดของการนำแสงของแก้ว โดยทั่วไปมี 2 ขนาดคือ 62.5/125 um และ...

  • SC-to-FC-Patch-Cord.jpg
    สายเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติก Fiber Optic Patch Cord 9/125 Singlemode :สายยาว 3 เมตรพร้อมจัดส่ง / สายสั่งทำตามความยาวที่ระบุ 7 วันราคาที่แสดง ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่มPart NumberDescrip...

  • fiber-optic-patch-cable-356701.jpg
    Link Fiber Optic Patch Cords Multimode ราคาที่แสดง รวมภาษีมูลค่าเพิ่มแล้วราคานี้ ยังไม่รวมค่าจัดส่ง Part NumberDescriptionราคา UF-5443 ST-ST 50/125, MM, Duplex Fiber Optic ...
Visitors: 25,093